Undankeppni Stóru upplestrarkeppninnar

Undankeppni Stóru upplestrarkeppninnar Í vikunni fór fram undankeppni skólans vegna Stóru upplestrarkeppninnar. Verkefniđ sjálft hefst ár hvert á degi

Undankeppni Stóru upplestrarkeppninnar

Ţátttakendur í forkeppni Stóruupplestrarkeppninnar
Ţátttakendur í forkeppni Stóruupplestrarkeppninnar

Í vikunni fór fram undankeppni skólans vegna Stóru upplestrarkeppninnar. Verkefniđ sjálft hefst ár hvert á degi íslenskrar tungu, 16. nóvember. Ţrettán nemendur 7. bekkjar öttu kappi í upplestri en keppnin fór fram í Sal skólans.

Ţađ eru Raddir, samtök um vandađan upplestur og framsögn sem standa fyrir keppninni á landsvísu en umsjón međ verkefninu er í höndum skólaskrifstofa í hverju hérađi.

Markmiđ međ upplestrarkeppni er ađ vekja athygli og áhuga í skólum á vönduđum upplestri og framburđi. Keppnin sjálf er í rauninni aukaatriđi og forđast skyldi ađ einblína á sigur. Mestu skiptir ađ kennarar nýti ţetta tćkifćri til ađ leggja markvissa rćkt viđ einn ţátt móđurmálsins međ nemendum sínum, vandađan upplestur og framburđ, og fái alla nemendur til ađ lesa upp, sjálfum sér og öđrum til ánćgju. Stefnt skyldi ađ ţví ađ allur upplestur í tengslum viđ keppnina sé fremur í ćtt viđ hátíđ en keppni.

Á hátíđinni voru lesarar ţau, Almar Örn Jónasson, Andri Már Sigursveinsson, Benedikt Kristján Guđbjartsson, Birta María Eiđsdóttir, Friđrik Ađalgeir Guđmundsson, Hermann Veigar Ragnarsson, Hreinn Kári Ólafsson, Karen Vala Daníelsdóttir, Kristey Marín Hallsdóttir, Sara Kristín Smáradóttir, Sigrún Egla Unnarsdóttir, Sigrún Marta Jónsdóttir og Sjöfn Hulda Jónsdóttir,

Fulltrúar skólans í lokakeppninni verđa ţau Andri Már, Karen Vala, Sigrún Egla, Sigrún Marta og Sjöfn Hulda Lokakeppnin fer fram í Safnahúsinu 9. mars nćstkomandi kl. 14:00.Svćđi

Borgarhólsskóli | Skólagarđi 1 | 640 Húsavík | sími: 464 6140 | fax: 464 2133 | kennitala: 671088-9649 | skoli[hjá]borgarholsskoli.is