Litlu ólympíleikunum lokið

Hér etja nemendur kappi hvor við annan.
Hér etja nemendur kappi hvor við annan.
Íþróttakennarar skólans standa fyrir svokölluðum litlu ólympíuleikum til að efla hreysti og að taka þátt í keppnisgreinum fyrir framan áhorfendur. Það má segja að verkefnið sé liður í að efla sjálfstraust og styrkja hvern nemanda, læra að gera mistök og etja kappi við sjálfan sig og aðra.

Íþróttakennarar skólans standa fyrir svokölluðum litlu ólympíuleikum til að efla hreysti og að taka þátt í keppnisgreinum fyrir framan áhorfendur. Það má segja að verkefnið sé liður í að efla sjálfstraust og styrkja hvern nemanda, læra að gera mistök og etja kappi við sjálfan sig og aðra.

Hvert teymi, að fyrsta bekk undanskyldum á sinn keppnisdag. Keppnisgreinar reyna að fjölbreytta vöðvahópa og ólíka getu.

Meðal keppnisgreina voru; hlaup, planki, armbeygjur, krabbastaða, hanga (hreystigreip), kaðlaklifur, halda fótbolta á lofti, halda blakbolta á lofti, sipp, kasta í körfu, kasta handbolta í hring, standa á höndum og hoppa yfir lækinn (langstökk).

Það var mikið fjör í Íþróttahöllinni alla vikuna og fullt af smáum og stórum sigrum sem unnust þessa daga, sumir tóku þátt í fyrsta skipti, aðrir sáu að þeir gætu tekið þátt í fleiri greinum og allir fóru heim með góðan lærdóm og aukið sjálfstraust eftir daginn.

 

Myndir má sjá hér.


Athugasemdir